มื่อวันที่4 กรกฏาคม 2564 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านห้วยโปงเลา สังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ จัดโครงการแก้ไขปัญหาภาวะโภชนาการในเด็กเล็กและเด็กก่อนวัยเรียน ประจำปีงบประมาณ 2564 เพื่อให้เด็กเล็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ผู้ปกครองและครู ได้มีความรู้และช่วยกันแก้ไขปัญหาเด็กที่มีน้ำหนักเกินหรืออ้วน น้ำหนักน้อยหรือผอม โดยวิทยากรจากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแม่กิ๊
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2021/07/208002155_2886572978223103_927843860629284965_n-1024x1024.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2021/07/209035903_2886573111556423_3175522050612669288_n-1024x1024.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2021/07/209310442_2886573161556418_3506733158114378753_n-1024x1024.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2021/07/208830261_2886573234889744_4815127530431735672_n-1024x1024.jpg)