วันพุธ ที่ 18 เดือนพฤษภาคม 2565 องค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ ได้ดำเนินการจัดโครงการพัฒนาศักยภาพกลุ่มอาชีพตำบลแม่กิ๊(การทอผ้าลายขอ) โดยได้รับงบประมาณสนับสนุนจากกองทุนส่งเสริมการจัดสวัสดิการสังคมร่วมกับสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดแม่ฮ่องสอนและองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ โดยได้รับเกียรติจากท่านพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดแม่ฮ่องสอนเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ณ ศาลาเอนกประสงค์บ้านเปียงหลวง หมู่ 5 ตำบลแม่กิ๊
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/281059272_3110888902458175_2847755192768413410_n-573x1024.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/281150683_3110888849124847_5667495948499981077_n-1024x577.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/281251630_3110888982458167_667430953915015073_n-1024x577.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/281353860_3110889059124826_8807648161681899494_n-1024x577.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/281609892_3110889019124830_8554151783273897707_n-1024x577.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/282096770_3110888965791502_1584144636061006933_n-573x1024.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/282208347_3110888852458180_1495063933444143184_n-1024x577.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/282567048_3110888839124848_2150812898978568806_n-573x1024.jpg)