วันศุกร์ ที่ 20 พฤษภาคม 2565 องค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ ได้ดำเนินการโครงการปลูกป่า,บวชป่าในพื้นที่ตำบลแม่กิ๊ โดยมีนายณรงค์พัชญ์ นาคทรัพย์ นายอำเภอขุนยวม เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการดังกล่าว รวมทั้งหน่วยงานราชการ ผู้นำชุมชน ประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมโครงการ ณ ห้วยทาง บ้านเปียงหลวง หมู่ 5 ตำบลแม่กิ๊
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/282567352_3112495118964220_3247756817762110740_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/282588111_3112494868964245_5120529499758820400_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/282647288_3112494832297582_8874002867666958053_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283001344_3112495225630876_967396931404110335_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283005071_3112495265630872_5966368730574684075_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283034880_3112494865630912_3278968102990392634_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283067149_3112494848964247_3701718338364179993_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283096111_3112495318964200_1425138563795514596_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283146910_3112495372297528_8750270355540785198_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283150939_3112495108964221_303498248322824823_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/283151766_3112495092297556_2359721801754312196_n-1024x768.jpg)