เมื่อวันที่ 26 มิถุนายน พ.ศ.2565 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านเปียงหลวง สังกัดองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ ได้จัดโครงการส่งเสริมพัฒนาการและแก้ไขปัญหาภาวะโภชนาการเด็กปฐมวัย เพื่อให้ผู้ปกครอง คณะครู ได้มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการส่งเสริมพัฒนาการของเด็ก และความรู้เกี่ยวกับด้านโภชนาการมากขึ้น โดยวิทยากร จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแม่กิ๊
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/290380029_3141795682700830_376013711293477895_n-1024x767.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/290742675_3141795662700832_6286244065600020756_n-1024x767.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/291038853_3141795692700829_5313811857700563661_n-1024x767.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/291179056_3141795719367493_8958680813820651026_n-1024x767.jpg)