วันอังคาร ที่ 9 สิงหาคม พ.ศ.2565 องค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ นายก รองนายก พนักงาน รวมทั้งผู้นำชุมชนในพื้นที่ตำบลแม่กิ๊ เข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อส่งเสริมองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในการนำเกณฑ์ชี้วัดไปใช้ในการพัฒนาเมืองสิ่งแวดล้อมยั่งยืน ภายใต้โครงการส่งเสริมการมีส่วนร่วมในการจัดการสิ่งแวดล้อม ในเมืองสิ่งแวดล้อม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 โดยสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดแม่ฮ่องสอน ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/298443185_3173846726162392_4937626755385075506_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/298533946_3173846729495725_8570018799782630878_n-1-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/298533946_3173846729495725_8570018799782630878_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/298596194_3173846792829052_6367243883473292766_n-1024x768.jpg)