23 ตุลาคม 2565 เวลา 07:30 น. นายรุ่งธิพงษ์ สุวรรณชวนชื่น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ พร้อมด้วยพนักงานและเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีการวางพวงมาลาถวายราชสักการะเบื้องหน้าพระบรมราชานุเสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่ 5) เนื่องในวันปิยมหาราช ณ บริเวณลานหน้าที่ว่าการอำเภอขุนยวม โดย นายณรงค์พัชญ์ นาคทรัพย์ นายอำเภอขุนยวม เป็นประธานในพิธี
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/311480782_3234882590058805_4195810926126920781_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/311984253_3234882973392100_4026437955031136011_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/312079371_3234882713392126_263629761647157355_n-1024x768.jpg)