วันจันทร์ ที่ 26 มิถุนายน 2566 นายรุ่งธิพงษ์ สุวรรณชวนชื่น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กิ๊ ได้เดินทางไปเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด ประจำปี พ.ศ.2566 ณ โรงเรียนบ้านห้วยส้าน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างศักยภาพ ให้ความรู้แก่เด็กและเยาวชนให้เกิดการตื่นตัวในการแก้ไขปัญหายาเสพติดให้หมดไปจากท้องถิ่น
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356412385_3414098842137178_397260508829706464_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356417517_3414098728803856_9051107941124932754_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356425558_3414098815470514_4637571751647083620_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356430299_3414098912137171_6134758566680662452_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356435321_3414098745470521_794260065016077322_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356441248_3414098775470518_6195322696754371122_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356653115_3414098672137195_3568200054897675670_n-1024x768.jpg)
![](http://maeki-khunyuam.com/wp-content/uploads/2023/06/356659159_3414098682137194_1591962400046569099_n-1024x768.jpg)